Xét nghiệm để đi làm thì phát hiện dương tính với COVID-19
Cập nhật lúc 15:47, Thứ hai, 19/07/2021 (GMT+7)
Đi đến Bệnh viện xét nghiệm để đi làm, một người ở Hải Phòng dương tính với COVID-19.
![left](/image/images/left.png) ![center](/image/images/center.png) ![right](/image/images/right.png) ![del](/images/red-error_16px.gif) |
![](https://baovephapluat.vn/data/images/0/2021/07/19/hunghv/20210628-081034-1.jpg?dpi=150&quality=100&w=830) |
Hải Phòng phát hiện 4 trường hợp khi đi test COVID-19. |
Thành phố Hải Phòng vừa ghi nhận thêm một ca mắc COVID-19 là chị Đ. T. H (SN 1981, địa chỉ tại phường Vĩnh Niệm, quận Lê Chân, TP Hải Phòng).
Trước đó, vào chiều 18/7, chị Đ.T.H đến Bệnh viện đa khoa quốc tế Hải Phòng làm xét nghiệm để đi làm, kết quả xét nghiệm dương tính COVID-19. Ngay sau đó, chị Đ.T.H đã được đưa đi cách ly tại cơ sở 2 Bệnh viện Hữu nghị Việt Tiệp.
Ngành Y tế và chính quyền địa phương đã tập trung triển khai các biện pháp phòng chống dịch, điều tra truy vết, cách ly y tế đối với F1, F2 và phun thuốc khử khuẩn, xử lý ổ dịch.
Đến thời điểm hiện tại, cơ quan chức năng đã xác định được 9 trường hợp F1 và rà soát 18 trường hợp F2 có liên quan đến ca bệnh, 51 hộ và 220 nhân khẩu thuộc diện phong tỏa.
Khánh An