Tham gia tiệc nhậu, mỗi người bị phạt 10 triệu đồng.
Cập nhật lúc 14:30, Thứ sáu, 03/09/2021 (GMT+7)
Tổ chức ăn nhậu khi địa phương đang giãn cách, 5 người ở Nghệ An vừa bị phạt mỗi người 10 triệu đồng.
Sáng nay (3/9), tin từ UBND huyện Nghi Lộc (Nghệ An) cho biết, UBND huyện đã ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính đối với 5 người dân tại xã Phúc Thọ vì đã tổ chức ăn nhậu khi địa phương đang giãn cách, mỗi người bị phạt 10 triệu đồng, gồm: N.V.L., N.C.L., T.N.T., N.Đ.G. và N.M.Đ. tại xã Phúc Thọ.
![left](/image/images/left.png) ![center](/image/images/center.png) ![right](/image/images/right.png) ![del](/images/red-error_16px.gif) |
![](https://baovephapluat.vn/data/images/0/2021/09/03/tienbv/20210903-124802.jpg?dpi=150&quality=100&w=830) |
Tiệc nhậu đắt giá. Ảnh minh họa.
|
Riêng ông N.M.Đ bị phạt bổ sung thêm 5 triệu, vì đối tượng thuộc diện cách ly tại nhà.
Trước đó, gần 23h ngày 29/8, tổ công tác Công an xã Phúc Thọ tổ chức tuần tra, phát hiện tại nhà chị N.T.T. ở xã Phúc Thọ có 5 người đàn ông đang tụ tập uống rượu. Trong đó, ông N.M.Đ. đang thực hiện cách ly y tế phòng, chống dịch COVID-19 tại nhà cũng có mặt.
Mẫn Phong