3 tỉnh cho học sinh mầm non đến THCS nghỉ thêm một tuần tránh dịch Covid - 19
Cập nhật lúc 10:45, Thứ sáu, 06/03/2020 (GMT+7)
Để hạn chế dịch Covid-19 lây lan, UBND tỉnh Lào Cai, Hà Giang, Sơn La vừa quyết định cho trẻ mầm non, học sinh tiểu học, THCS nghỉ học đến 15/3 (riêng Sơn La thời gian nghỉ đến hết ngày 17/3)
UBND tỉnh Hà Giang quyết định tiếp tục cho trẻ mầm non, học sinh Tiểu học, THCS nghỉ học đến hết ngày 15/3 để phòng, chống dịch Covid-19. Theo thông báo trước, học sinh các cấp này được nghỉ đến hết 8/3.
![left](/image/images/left.png) ![center](/image/images/center.png) ![right](/image/images/right.png) ![del](/images/red-error_16px.gif) |
![](https://baovephapluat.vn/data/images/0/2020/03/06/hungdx/co-3-tinh-thanh.jpg?dpi=150&quality=100&w=830) |
Giáo viên vệ sinh trường lớp, sẵn sàng đón học sinh trở lại học tập. |
Ngày 5/3, UBND tỉnh Lào Cai đồng ý với tờ trình của Sở GD-ĐT, tiếp tục cho học sinh mầm non, tiểu học, THCS nghỉ học đến hết ngày 15/3 để phòng dịch bệnh Covid-19.
Ngày 2/3, Sơn La quyết định cho học sinh THPT nghỉ học thêm hai tuần chỉ sau một ngày đến trường trở lại do 5 lưu học sinh Lào theo học tại Cao đẳng Y tế Sơn La có biểu hiện viêm đường hô hấp (ho, không sốt). Trẻ mầm non, học sinh tiểu học, THCS cũng kéo dài thời gian nghỉ đến hết ngày 17/3 thay vì ngày 8/3 như thông báo trước./.
Xuân Hưng