Bắt tên cướp bịp mặt cầm dao cướp tài sản
Cập nhật lúc 16:38, Thứ ba, 07/05/2019 (GMT+7)
Sau khi gây ra hàng loạt vụ cướp tài sản và trộm cắp tài sản trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên - Huế, đối tượng Nam đã bị lực lượng chức năng bắt giữ.
Ngày 6/5, Phòng Cảnh sát Hình sự Công an tỉnh Thừa Thiên - Huế đã di lý Hồ Anh Nam (35 tuổi, trú huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên – Huế) từ Đồng Nai về Huế để điều tra về hành vi trộm cắp và cướp tài sản.
Theo đó, chiều 18/4, Nam điều khiển xe máy trộm được trước đó từ TP.Huế về huyện Phú Vang để cướp tài sản. Khi đến một tiệm cắt tóc ở tỉnh lộ 10, anh ta bịt mặt, cầm dao xông vào uy hiếp 2 nhân viên tiệm cắt tóc để lấy túi xách bên trong có 550.000 đồng.
![left](/image/images/left.png) ![center](/image/images/center.png) ![right](/image/images/right.png) ![del](/images/red-error_16px.gif) |
![](https://baovephapluat.vn/data/images/0/2019/05/07/bacpd/anh.jpg?dpi=150&quality=100&w=830) |
Hồ Anh Nam tại cơ quan công an điều tra. |
Thực hiện xong vụ cướp, gã này tiếp tục chạy xe máy về xã Quảng Thành (huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên – Huế) cướp một chiếc điện thoại và túi xách có 600.000 đồng của người dân.
Sau khi thực hiện 2 vụ cướp giật, thanh niên này bỏ trốn vào miền Nam. Ngày 2/5, Nam bị cảnh sát bắt giữ.
Tại cơ quan công an, Nam khai đã gây ra 7 vụ trộm cắp, cướp tài sản ở Thừa Thiên - Huế.
Trọng Bình