Bắt đôi nam nữ vận chuyển thuê ma túy ở Vân Hồ - Sơn La
Cập nhật lúc 14:38, Thứ hai, 16/12/2019 (GMT+7)
Vào hồi 12h30 ngày 15/12, tại bản Chiềng Đi 1, xã Vân Hồ, huyện Vân Hồ, tỉnh Sơn La, Công an huyện Vân Hồ đã phát hiện và bắt quả tang 2 đối tượng có hành vi vận chuyển trái phép chất ma túy.
![left](/image/images/left.png) ![center](/image/images/center.png) ![right](/image/images/right.png) ![del](/images/red-error_16px.gif) |
![](https://baovephapluat.vn/data/images/0/2019/12/16/huyenpt/hai-doi-tuong-phu-va-nang-cung-tang-vat.jpg?dpi=150&quality=100&w=830) |
Các đối tượng cùng tang vật. |
Đối tượng bị bắt là Giàng A Phứ, SN 1978 và Tráng Thị Náng, SN 1977, cùng trú tại xã Lóng Luông, huyện Vân Hồ, tỉnh Sơn La. Vật chứng thu giữ gồm 398 viên ma túy tổng hợp; 1,6 triệu đồng, 1 điện thoại di động, 1 xe máy cùng một số vật chứng liên quan khác.
Tại cơ quan Công an, các đối tượng khai nhận vận chuyển thuê số ma túy trên cho một người ở xã Lóng Luông đến huyện Mộc Châu, tỉnh Sơn La nhưng đang trên đường vận chuyển thì bị phát hiện và bắt giữ.
Minh Phượng – Cao Hiệp