Bàng hoàng nhóm học sinh, sinh viên tắm biển,4 người chết và mất tích
Cập nhật lúc 22:59, Thứ năm, 22/08/2019 (GMT+7)
Nhóm 7 học sinh, sinh viên từ Lâm Đồng xuống tắm biển Phan Thiết Bình Thuận), đã bị dòng nước xoáy cuốn trôi. Hai thi thể đã được tìm thấy, 2 người khác mất tích.
Tối 22/8, ông Ngô Ngọc Dũng- Chủ tịch UBND phường Hàm Tiến, TP Phan Thiết (Bình Thuận), xác nhận, chiều 22/8, trên vùng biển thuộc địa bàn xã đã xảy ra vụ đuối nước thương tâm.
![left](/image/images/left.png) ![center](/image/images/center.png) ![right](/image/images/right.png) ![del](/images/red-error_16px.gif) |
![](https://baovephapluat.vn/data/images/0/2019/08/22/huannv/duoi-pt.jpg?dpi=150&quality=100&w=830) |
Dòng nước xoáy đã cuốn trôi nhóm du khách là học sinh, sinh viên tắm biển. Ảnh: TTBT. |
![left](/image/images/left.png) ![center](/image/images/center.png) ![right](/image/images/right.png) ![del](/images/red-error_16px.gif) |
![](https://baovephapluat.vn/data/images/0/2019/08/22/huannv/duoi-pt2.jpg?dpi=150&quality=100&w=830) |
Đến 21h vẫn còn 2 trường hợp mất tích. Ảnh: TTBT. |
Sự việc xảy ra lúc 16h chiều 21/8. Nhóm 7 học sinh, sinh viên từ Lâm Đồng tắm biển ở Hàm Tiến, không may gặp dòng nước xoáy, 6 người đã bị cuốn trôi. 2 người đã được du khách cứu kịp thời, 4 người khác bị mất tích.
Đến 20h20’, 2 thi thể đã được tìm thấy, vẫn còn 2 người mất tích.
“Đã vớt được thi thể 2 cháu. Cháu thứ hai tìm thấy khoảng lúc 20h20’, chưa rõ danh tính các cháu. Trong đêm, lực lượng cứu hộ vẫn đang nỗ lự tìm kiếm 2 trường hợp mất tích”- ông Dũng thông tin.
Khánh Hà